Fitowa Da Shayarwa

Idan ya zo ga ciyar da jaririnku, yin famfo da shayarwa duka zaɓuɓɓuka ne masu ban sha'awa tare da fa'idodi daban-daban dangane da buƙatun ku.Amma har yanzu wannan yana haifar da tambaya: menene fa'idodin shayarwa na musamman da fa'idar zubar da nono?

Da farko, ku sani cewa ba lallai ne ku zaɓi ba

Kuna iya jinyakumafamfo da kuma ji dadin amfanin duka biyu.Ka kiyaye hakan yayin da kuke tsara tsarin ciyarwar ku, kuma ku ba da damar samun sassauci yayin da abubuwa ke canzawa.

 

Shayarwa

 

Madaidaicin martani yana aiki

Lokacin da jaririn ya kasance a ƙirjin ku, jikinku zai iya tsara madarar nono ga jaririnku.Lokacin da ruwansu ya yi hulɗa da madarar ku, ƙwaƙwalwar ku tana karɓar saƙo don aika musu abubuwan gina jiki da ƙwayoyin rigakafi da suke buƙata.Haɗin madarar nonon ku ko da yana canzawa yayin da jaririn ku ke girma.

Bayar da shayarwa da buƙata

Shayar da nono shine tsarin wadata da buƙatu: yawan madarar da jikin ku ke tunanin jaririn yana buƙata, yawan zai yi.Lokacin da kake yin famfo, jaririnka baya nan don sanar da jikinka daidai adadin madarar da zai samar.

Shayar da nono na iya zama mafi dacewa

Ga salon rayuwar wasu mutane, gaskiyar cewa shayarwa tana buƙatar kaɗan zuwa babu shiri shine mabuɗin.Babu buƙatar shirya kwalabe ko tsaftacewa da bushe famfon nono… kawai kuna buƙatar kanku!

Shayar da nono na iya kwantar da jaririn da ke cikin damuwa

Tuntuɓar fata-da-fata na iya kwantar da hankalin iyaye masu shayarwa da yara, kuma binciken 2016 ya gano cewa shayarwa zai iya rage yawan maganin alurar riga kafi a jarirai.

Shayarwa ita ce damar haɗi

Wani fa’idar mu’amalar fata da fata ita ce ba da lokaci mai kyau tare, koyan halayen juna, da kuma fahimtar bukatun juna.Yawancin bincike sun nuna cewa jarirai a ilimin halittar jiki suna buƙatar kusanci kusa da mai kulawa.Tuntuɓar fata da fata bayan haihuwa na iya rage haɗarin hypothermia, rage damuwa, da haɓaka bacci mai kyau bisa ga wannan binciken na 2014.

 

Yin famfo

 

Yin famfo zai iya ba ku iko akan jadawalin ku

Ta hanyar yin famfo, iyaye masu shayarwa za su iya samun ƙarin iko akan jadawalin ciyarwa, kuma suna iya 'yantar da lokaci mai daraja don kansu.Wannan sassaucin na iya zama mai ma'ana musamman ga iyayen da ke dawowa aiki.

Yin famfo na iya ba da damar raba ciyarwa tare da abokin tarayya

Idan ku ne kawai iyaye masu shayarwa a cikin gidan, alhakin kawai don ciyar da ƙananan ku zai iya jin gajiya, musamman ma idan kuna dawowa daga haihuwa.Idan kun yi famfo, zai iya zama sauƙi don raba ayyukan kulawa da abokin tarayya don su iya ciyar da jariri yayin da kuke hutawa.Bugu da ƙari, ta wannan hanyar abokin tarayya yana da damar yin haɗin gwiwa tare da yaron ku, kuma!

Yin famfo na iya zama hanyar magance matsalolin samar da madara

Iyaye masu shayarwa waɗanda suka damu da samar da isasshen madara na iya ƙoƙarin yin famfo wutar lantarki: yin famfo cikin ɗan gajeren lokaci na dogon lokaci don ƙara yawan madara.Tun da tsarin shayarwa shine tsarin wadata da buƙatu, yana yiwuwa a ƙirƙiri ƙarin buƙatu tare da famfo.Tuntuɓi likitan ku ko Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru na Ƙasashen Duniya idan kuna fuskantar kowane kalubale na samar da madara.

Yin famfo na iya ba da ƙarin hutu

Tare da yin famfo, zaku iya haɓaka ajiyar madarar nono, wanda zai ba ku damar 'yancin fita sau ɗaya a wani lokaci.Hakanan zaka iya saita tashar famfo ɗin ku ta hanyar da ke da daɗi.Tuna cikin nunin da kuka fi so ko podcast yayin da kuke yin famfo, kuma yana iya ma ninki biyu kamar lokacin kaɗai.

Amfanin famfo vs shayarwa da kuma akasin haka suna da yawa-duk ya dogara da salon rayuwar ku da abubuwan da kuke so.Don haka ko kun zaɓi shayarwa ta musamman, famfo na musamman, ko wasu haɗakarwa daga cikin biyun, zaku iya amincewa cewa duk hanyar da ta dace da ku ita ce zaɓin da ya dace.

w

Lokacin aikawa: Agusta-11-2021